♥ B1Family-Chào mừng 26/3 ♥
Nhanh tay đăng kí để cùng tham gia vào cộng đồng lớp 10A1 nhí nhố đáng yêu nào !!!!

[IMG]http://bbsimg.qq.com/2005/07/11/002/322.gif/IMG]

Nhanh tay đăng kí để cùng tham gia vào cộng đồng lớp 10A1 nhí nhố đáng yêu nào !!!!

[IMG]http://bbsimg.qq.com/2005/07/11/002/322.gif/IMG]

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-‘๑’-Welcome to B1☻Nối tiếp truyền thống, tuổi trẻ Việt Nam hôm nay vững bước dưới ngọn cờ vinh quang của Đảng cộng sản Việt Nam,đem sức trẻ, nhiệt tình ra cống hiến cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam♥♥♥BQT-‘๑’-

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập      Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! Maquee>  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Similar topics
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 30 người, vào ngày Thu Apr 27, 2023 11:53 am
Top posters
Cocacola
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_vote_lcapLời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_voting_barLời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_vote_rcap 
pÉ Út tÁi nÔ.1
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_vote_lcapLời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_voting_barLời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_vote_rcap 
dotrankhang
kagome0099
ppttddtt
nholoptruong_12
sky_hoang
angellove_TT_95
admin
hatmuatuyet0606
Latest topics
» Game cho điện thoại di động, trúng thưởng lớn
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeFri Aug 02, 2013 11:18 am by gafield

» Đột kích............................. thầy cô, kaka !
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeSun Mar 18, 2012 9:35 pm by me0k0n_tih0n

»  Dịch vụ free đây: nhận cung cấp link download ( MF ) bất kỳ phần mềm nào được yêu cầu..............
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeFri Feb 17, 2012 6:27 pm by sky_hoang

» *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeWed Dec 07, 2011 3:38 pm by canh_cut95

» BÍ MẬT VỀ NHỮNG CHÀNG TRAI CUNG KIM NGƯU
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeSun Dec 04, 2011 4:39 pm by sky_hoang

» TỔNG HỢP CLIP B1 BỊNH NÃO XINH TƯƠI GIAN XẢO VÔ ĐỐI :p
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeSun Dec 04, 2011 4:33 pm by sky_hoang

» hay cuc ki
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeSat Nov 05, 2011 7:56 pm by canh_cut95

» Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học !
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeWed Sep 07, 2011 10:41 am by nholoptruong_12

» XY nào đang tập thể hình--> Vào đây bác sĩ mèo tư vân !
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeSat Aug 20, 2011 6:58 pm by naruto_kun

» Khi teen sợ làm cán bộ lớp !!
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeThu Aug 18, 2011 9:02 am by nholoptruong_12

» CHO BẠN - CHO TÔI
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeWed Aug 17, 2011 8:28 pm by ppttddtt

» Bạn thích ...''Xử'' loại trái cây nào nhất?Điều đó nói lên..............................
Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeTue Aug 09, 2011 6:56 pm by naruto_kun

Poll
Bạn thấy giao diện mới của forum ra sao ?
 Trông rất đáng yêu và viết bài dễ hơn so với trước^^
 Dễ thương nhưng còn vài chỗ sắp xếp chưa hợp lí !
 Cũng thường thôi thua các lần trước nhiều >.<
 Chẳng thích tí nào nhìn điệu đà quá T.T
 Không đẹp gì cả *.*
 Làm lại cái khác đi +.+
Xem kết quả
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Statistics
Diễn Đàn hiện có 90 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: gafield

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2132 in 402 subjects
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of A1 Family on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of ♥ B1Family-Chào mừng 26/3 ♥ on your social bookmarking website
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Keywords

Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học !

Go down 
Tác giảThông điệp
nholoptruong_12
Trưởng Xóm
Trưởng Xóm
nholoptruong_12

Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học !   Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học ! I_icon_minitimeWed Sep 07, 2011 10:41 am

Một năm học mới nữa lại đến, những bạn học trò luôn tự hứa với lòng mình sẽ thật cố gắng để thay lời cảm ơn của mình đối với cha mẹ, thầy cô, bạn bè… và cả với những “người đặc biệt” khác nữa.
Dành cho bác bảo vệ hiền lành

Mỗi sáng đến trường, hình ảnh đầu tiên luôn xuất hiện trước mắt cháu chính là cảnh bác tất bật ghi vé xe, rồi hét khàn giọng nhắc nhở bọn cháu xếp xe cho gọn gàng để các bạn khác có chỗ để. Vì thế, bác là người đầu tiên mà cháu muốn gửi lời cảm ơn chân thành nhất.

Cháu nhớ có lần vì mê nhẩm lại bài cũ để chuẩn bị cho giờ kiểm tra trên lớp, cháu nhét đại xe vào một chỗ mà không để ý đã ngáng đường biết bao nhiêu bạn đằng sau. Đến khi bác quát lên, cháu mới giật mình nhìn lại, rối rít xin lỗi bác, thế mà bác chỉ xuề xòa xua tay bảo cháu: “Khổ thân chúng mày, học nhiều quá lú lẫn hết cả người, thôi lên lớp nhanh đi không muộn!”. Rồi cả những lần mấy bạn nam lớp cháu ra ngoài mua đồ ăn sáng, đến khi quay lại thì cổng đã đóng, thế là liều mình trèo cổng sau vào, làm gãy cả mấy nan cổng, bác nhìn thấy nhưng vẫn vờ như không biết để các bạn ấy vào lớp, rồi tự mình hì hụi sửa lại. Giờ nhắc lại chuyện cũ, bác chỉ cười vỗ đầu chúng cháu: “Hôm đấy bắt lại để chúng mày chết đói thì lấy sức đâu mà học…”. Nghe sao mộc mạc mà thân thương đến vậy.

Năm học mới đến rồi, cháu lại được nghe những hồi trống rộn vang mà hàng ngày bác gióng lên, lại “được” bác quát tháo mỗi lần mắc lỗi, lại được chào thật to mỗi lần đi ngang qua phòng bác… Bác này, chúng cháu cảm ơn bác thật nhiều!

Dành cho cô bán hàng ở căng-tin

Căng-tin trường học có lẽ là nơi thân thuộc nhất đối với lũ học trò chúng cháu. Thế nên dần dần cô cũng trở nên thân quen hơn, có lẽ chẳng đứa nào trong số cả nghìn học sinh trong trường là không biết cô cả, vì cô nổi tiếng thế đấy, hì hì.

Cô thương lũ học sinh ngày ngày đầu tắt mặt tối với bài vở trên lớp, chỉ tranh thủ được ít thời gian giải lao xuống căn-tin ăn tạm cái bánh mì, uống cốc trà chanh để lấy sức tẹo nữa lên “chiến đấu” tiếp, nên lúc nào cũng ưu ái bọn cháu nhiều. “Thêm cho chúng mày ít ruốc, ít trứng cho nó đậm đà”, “cứ lấy nhiều nước vào uống cho đỡ khát, trời nóng thế này chịu làm sao được”, “thôi có mỗi cốc nước, hôm sau lấy thêm cái gì rồi dồn lại trả luôn một thể”… chỉ là những quan tâm nho nhỏ thôi, nhưng ấm áp lắm cô ạ. Vì cô mê phim Hàn, nên mỗi khi ra chơi, lũ con gái chúng cháu có thêm thú vui mới là được xuống căn-tin “tám” với cô về tập phim tối qua, được bức xúc với cô về một chi tiết buồn trong phim, hay mấy cô cháu lại cười rúc rích vì một cảnh lãng mạn nào đó…, rộn ràng cả một góc sân. Những lúc ấy, mọi căng thẳng, áp lực học tập trên lớp như tan biến hết không tung tích ấy cô ạ!

Sau những ngày hè xa trường lớp, chúng cháu lại bắt đầu tấp nập, háo hức đón chờ một năm học mới, sẽ lại chạy đến căng-tin, tán gẫu với cô, hỏi thăm cô hè vừa rồi không gặp bọn cháu chắc buồn lắm chứ gì…và cảm ơn cô nữa chứ, cô nhỉ!

Dành cho cây phượng già trong sân

Một mùa ra hoa nữa của "mày" lại qua rồi, "tao" còn nhớ cách đây mấy tháng, "mày" mới chỉ hé những nụ hoa đầu tiên, đỏ li ti, rồi dần dần, "mày" vươn mình và rực rỡ từ lúc nào chúng "tao" chẳng biết. Chỉ nhớ một ngày, vô tình nhìn xuống, thấy cánh hoa đỏ rực rụng đầy sân trường, ngước mắt lên: “À, thì ra phượng đã nở rồi đấy, hè đến rồi đấy!”. Nhớ ngày còn nhỏ, mỗi lần nhìn thấy "mày" đơm hoa, "tao" lại thích lắm, vì sắp được nghỉ hè, sắp được ngắt mấy cánh hoa phượng về bày ra đủ trò chơi với đám bạn trong lớp, vui ơi là vui. Nhưng rồi thời gian trôi, càng lớn "tao" lại càng ghét "mày", vì khi hoa phượng nở, là lại bớt đi một năm tao được tận hưởng cuộc đời học sinh trong sáng, vui tươi, là báo hiệu một mùa chia tay buồn…

Giờ đây hoa phượng đã tàn, màu lá phượng xanh rì ngập tràn sân trường ngày khai giảng, và "tao" nhận ra rằng mình chẳng còn ghét "mày" như "tao" nghĩ. Có thể vì hoa nở rồi hoa tàn, nó thuộc về lẽ tự nhiên rồi, làm sao có thể bắt "mày" không được đến hè thì nở hoa, hoặc cũng vì mày đã trở thành một phần quá quen thuộc trong "tao" rồi, chẳng thể nào ghét bỏ được nữa.

"Tao" nghe các anh chi sinh viên kể rằng, chỉ có học sinh mới cảm nhận được rõ rệt những cảm xúc tiếc nuối mỗi mùa hoa phượng đến thôi, còn khi đã rời xa mái trường trung học, thì hoa nở lúc nào cũng chẳng ai hay, chẳng còn quan tâm nữa… Vì thế từ giờ "tao" sẽ tập thói quen chú ý đến "mày" hơn mỗi khi đến trường, quan sát "mày" thay đổi thế nào những lúc đổi mùa, để sau này khi rời xa, "tao" sẽ chẳng phải hối tiếc như các anh chị ấy nữa.

Cứ xanh tươi và rực rỡ mãi như thế nhé! Và, cảm ơn "mày", vì đã luôn ở đó, vì đã nở hoa…

Cuộc đời học sinh thật đẹp biết bao, và trên bước đường ấy của mỗi người, ngoài cha mẹ, thầy cô, bạn bè,… đều có những “người đặc biệt” luôn sát cánh lặng thầm nhưng đầy ý nghĩa. Nhân dịp năm học mới, hãy cùng chúng tớ gửi lời cám ơn chân thành nhất đến “họ”, bạn nhé!

Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» coi cho biết nè công sức của tui nha comment nhìu nhìu nha mọi người about my mother
» !!........điều bạn cần biết khi 2 bạn bên nhau....!!
» Nhật kí dã ngoại tổ 3 gian xảo thân yêu