♥ B1Family-Chào mừng 26/3 ♥
Nhanh tay đăng kí để cùng tham gia vào cộng đồng lớp 10A1 nhí nhố đáng yêu nào !!!!

[IMG]http://bbsimg.qq.com/2005/07/11/002/322.gif/IMG]

Nhanh tay đăng kí để cùng tham gia vào cộng đồng lớp 10A1 nhí nhố đáng yêu nào !!!!

[IMG]http://bbsimg.qq.com/2005/07/11/002/322.gif/IMG]

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-‘๑’-Welcome to B1☻Nối tiếp truyền thống, tuổi trẻ Việt Nam hôm nay vững bước dưới ngọn cờ vinh quang của Đảng cộng sản Việt Nam,đem sức trẻ, nhiệt tình ra cống hiến cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam♥♥♥BQT-‘๑’-

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập      *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* Maquee>  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 30 người, vào ngày Thu Apr 27, 2023 11:53 am
Top posters
Cocacola
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_vote_lcap*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_voting_bar*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_vote_rcap 
pÉ Út tÁi nÔ.1
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_vote_lcap*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_voting_bar*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_vote_rcap 
dotrankhang
kagome0099
ppttddtt
nholoptruong_12
sky_hoang
angellove_TT_95
admin
hatmuatuyet0606
Latest topics
» Game cho điện thoại di động, trúng thưởng lớn
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeFri Aug 02, 2013 11:18 am by gafield

» Đột kích............................. thầy cô, kaka !
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeSun Mar 18, 2012 9:35 pm by me0k0n_tih0n

»  Dịch vụ free đây: nhận cung cấp link download ( MF ) bất kỳ phần mềm nào được yêu cầu..............
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeFri Feb 17, 2012 6:27 pm by sky_hoang

» *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeWed Dec 07, 2011 3:38 pm by canh_cut95

» BÍ MẬT VỀ NHỮNG CHÀNG TRAI CUNG KIM NGƯU
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeSun Dec 04, 2011 4:39 pm by sky_hoang

» TỔNG HỢP CLIP B1 BỊNH NÃO XINH TƯƠI GIAN XẢO VÔ ĐỐI :p
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeSun Dec 04, 2011 4:33 pm by sky_hoang

» hay cuc ki
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeSat Nov 05, 2011 7:56 pm by canh_cut95

» Lời cảm ơn "đặc biệt" đầu năm học !
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeWed Sep 07, 2011 10:41 am by nholoptruong_12

» XY nào đang tập thể hình--> Vào đây bác sĩ mèo tư vân !
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeSat Aug 20, 2011 6:58 pm by naruto_kun

» Khi teen sợ làm cán bộ lớp !!
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeThu Aug 18, 2011 9:02 am by nholoptruong_12

» CHO BẠN - CHO TÔI
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeWed Aug 17, 2011 8:28 pm by ppttddtt

» Bạn thích ...''Xử'' loại trái cây nào nhất?Điều đó nói lên..............................
*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeTue Aug 09, 2011 6:56 pm by naruto_kun

Poll
Bạn thấy giao diện mới của forum ra sao ?
 Trông rất đáng yêu và viết bài dễ hơn so với trước^^
 Dễ thương nhưng còn vài chỗ sắp xếp chưa hợp lí !
 Cũng thường thôi thua các lần trước nhiều >.<
 Chẳng thích tí nào nhìn điệu đà quá T.T
 Không đẹp gì cả *.*
 Làm lại cái khác đi +.+
Xem kết quả
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Statistics
Diễn Đàn hiện có 90 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: gafield

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2132 in 402 subjects
Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of A1 Family on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of ♥ B1Family-Chào mừng 26/3 ♥ on your social bookmarking website
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Keywords

*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
sky_hoang
Trưởng Xóm
Trưởng Xóm
sky_hoang

*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* Empty
Bài gửiTiêu đề: *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*   *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeFri Nov 11, 2011 5:29 pm

*NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* 301440_287925387905867_125541250810949_920586_2006334064_s

Thời gian gần đây, chúng ta ít gặp nhau… Với tớ, mọi việc vẫn rất bình thường, nhưng cậu lại cho rằng tớ không còn tình cảm với cậu nữa. Tớ chưng hửng, chẳng hiểu vì lý do gì…

Con gái hay nghi ngờ và lo nghĩ, tớ biết điều đó. Nhưng tớ không ngờ, cậu suy diễn ngoài sức tưởng tượng… Cậu cho rằng dạo này tớ chán cậu nên không còn quan tâm cậu, tớ đã để ý người khác nên tớ hay gắt gỏng với cậu, tớ muốn chia tay nên tớ lơ là… Dù cho cố giải thích, cậu vẫn phủi bỏ và không chấp nhận… Thật buồn khi người mình yêu thương lại không hiểu cho mình gì cả…

Cậu à, nếu tớ không yêu cậu…

1. Tớ chẳng việc gì phải nhắn tin chúc cậu ngủ ngon, hay thi thoảng gọi điện chỉ để kể một câu chuyện rất bình thường, hay nói vài câu vớ vẩn: “Tớ vừa chơi game xong”, “Mới phát hiện ra vài bài hát hay lắm”, “Đang làm gì đó”, “Ngủ chưa”…

Tớ không nói quá nhiều lời yêu thương vì tớ cho rằng, sự quan tâm bằng hành động có giá trị hơn cả. Tớ xem cậu như thói quen của mình, nên ngay cả việc đơn giản nhất, cậu cũng là người được biết đầu tiên. Vậy cậu còn suy nghĩ gì nữa?

2. Tớ sẽ chẳng giải thích bất cứ điều gì cho sự vắng mặt của mình đâu. Mà tớ sẽ che giấu, lấp liếm, thậm chí nghĩ ra vài lý do ảo nữa… Tớ và cậu dạo này gặp mặt nhau thường xuyên rồi, nên khi online, tớ muốn chơi game một chút cũng không thể?

Cậu cho rằng tớ vô tâm, tớ lên mạng mà không chịu buzz cậu một tiếng, trong khi online có biết bao chuyện phải làm… Sự quan tâm chỉ có giá trị khi nó được thể hiện đúng lúc, và cho người yêu một không gian riêng cũng là cách thể hiện tình cảm. Khi không thể gặp cậu, hoặc không thể trò chuyện trên mạng với cậu, tớ luôn nói rõ lý do và điều đó là sự thật… Vì vậy, cậu đừng suy nghĩ vẩn vơ nữa nhé…

3. Tớ sẽ không cuống lên khi thấy cậu buồn. Mỗi khi cậu có việc gì căng thẳng, hay gặp áp lực, thậm chí chỉ cần cậu ho một tiếng, tớ cũng cảm thấy không vui… Cậu có biết điều đó?

Chẳng lẽ cậu chỉ thấy được những gì tớ thể hiện, còn những xúc cảm tiềm ẩn của tớ, cậu không cảm nhận được bằng trái tim và ánh mắt hay sao? Nếu tớ không có tình cảm với cậu, tớ sẽ chẳng thèm để ý đến xúc cảm của cậu đâu ngốc à…

4. Tớ sẽ hẹn hò với vài cô nàng thú vị: Cậu có biết là, tớ đã từng từ chối lời đề nghị “hẹn hò” từ một vài cô nàng, và tớ tự hào vì điều đó? Tớ không nói ra với cậu, vì tớ biết tính cậu hay ghen, hay cả nghĩ, tớ không muốn cậu bận tâm đến những chuyện linh tinh, và cũng vì tớ tự ý thức rất tốt. Chẳng ai có thể xen vào tình cảm giữa chúng ta được.

5. Tớ sẽ chẳng để ý đến những “vệ tinh” quanh cậu: Cậu thắc mắc tại sao tớ không ghen, cậu bảo rằng có người để ý cậu mà tớ vẫn mỉm cười tỏ ra bình thường, rồi cậu hờn trách… Thật ra, ai để ý cậu, tớ nắm được hết lý lịch, thậm chí tớ còn “điều tra ngầm” về những anh chàng đó, chỉ là tớ tự tin rằng tớ là người cậu chọn, hạnh phúc khi biết rằng cậu chỉ có mình tớ, nên tại sao tớ phải ghen với những anh chàng ấy, bọn hắn đâu có nhiều lợi thế và ưu điểm như tớ, đúng không?

Nếu tớ tự ti, biết đâu tớ không đủ tiêu chuẩn để trở thành “một nửa” của cậu. Yêu không chỉ là thể hiện tình cảm, mà còn cố gắng hoàn thiện bản thân mình vì một người… Tớ đang thực hiện điều đó…

6. Tớ chẳng dành thời gian cho những cô bạn của cậu: Đôi lúc tớ nghĩ “mệt mỏi thật, tại sao mình lại phải ga-lăng với những cô nàng chẳng-phải-bạn-gái-mình ấy nhỉ? Nhưng vì cậu, tớ sẵn sàng giải giúp họ bài toán, hay kiên nhẫn ngồi nghe họ nói về cậu (đây là điều khiến tớ vui), giúp đỡ họ khi cần… Vì tớ biết, cậu rất quý bạn bè mình, và tớ luôn phải khiến cậu hãnh diện về tớ trước mặt bạn bè chứ

7. Tớ sẽ lén lút. Nhưng tớ luôn cho cậu xem tin nhắn điện thoại, sẵn sàng để cậu lục từng bức hình trong kho ảnh máy tính, cho cậu xem luôn cả những tấm thiệp mà bọn con gái tặng thời…cấp 2, đôi khi còn thoải mái để cậu mở nick YM nữa.... Với tớ, khi yêu một ai đó, là sẵn sàng để họ bước vào thế giới của mình. Và khi tình cảm được xác định, và tớ “trong sạch”, thì tại sao phải che giấu nhỉ?

Những dẫn chứng trên đủ phản biện lại mệnh đề “tớ không yêu cậu”. Ngốc à, tình cảm đâu phải lúc nào cũng dễ dàng thấy rõ… Chỉ cần cậu còn cần tớ, thì tớ luôn sẵn sàng bên cạnh cậu, cố gắng hoàn thiện bản thân vì cậu, như thế đã đủ để gọi là yêu chưa?

~♥

Hội những người thích được ôm từ phía sau... thật chặt ♥
ppttddtt
Trưởng Thôn
Trưởng Thôn
ppttddtt

Job/hobbies : Yêu ngủ + Thích ăn

Bài gửiTiêu đề: Re: *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*   *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeSat Nov 12, 2011 6:14 pm

78 78 78 78 78 78 78 78 78 78 78 78 78 78 hay qá mặc dù chưa đọc nhưng biết chắc chắn sẽ hay :P 80 80 80
http://vn.360plus.yahoo.com/thuy_phung95/
sky_hoang
Trưởng Xóm
Trưởng Xóm
sky_hoang

Bài gửiTiêu đề: Re: *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*   *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeSat Nov 12, 2011 10:20 pm

04 04 mặc dù là khen...nhưng mà đừng có quá lố chứ thùy 17 17
nholoptruong_12
Trưởng Xóm
Trưởng Xóm
nholoptruong_12

Bài gửiTiêu đề: Re: *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*   *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeTue Nov 15, 2011 10:27 am

úi chua cha, coi sờ kai kìa ;)), dễ thương vậy mà có phải tự bào chữa ko ;;)
sky_hoang
Trưởng Xóm
Trưởng Xóm
sky_hoang

Bài gửiTiêu đề: Re: *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*   *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeSun Dec 04, 2011 4:29 pm

con nhỏ thư nói j k hỉu j hết zị ta 04 04
canh_cut95
Công dân ưu tú cấp 4
Công dân ưu tú cấp 4
canh_cut95

Bài gửiTiêu đề: Re: *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*   *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitimeWed Dec 07, 2011 3:38 pm

hoang oi tom tat noi dung chinh cho t di 26 26 t luoi doc qua 25 25
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...*   *NGỐC ÀK, NẾU TỚ KO YÊU CẬU...* I_icon_minitime

Trang 1 trong tổng số 1 trang